Quà khuyến mãi ngay sinh nhậtMua sản phẩm thứ 2 giá 1kSản phẩm tiết kiệm chi phí với chính sách giảm giá đến 50%Ưu đãi bất ngờ, xây dựng riêng mang đến từng thành viênQuà tặng ngay nâng hạng VIPTích điểm đến lựa chọn 6% cho khách hàng VIP
Hoạt chất: Paracetamol 250mg

Công dụng: Điều trị các chứng đau/sốt từ nhẹ mang lại vừa ở trẻ em

Đối tượng sử dụng: trẻ nhỏ 1 tuổi trở lên

Hình thức: Bột sủi bọt

Thương hiệu: Boston (Việt Nam)

Nơi sản xuất: công ty Cổ Phần chế tác sinh học Boston Việt Nam


Các hiệ tượng giao hàng

*
Freeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ


Thành phần mỗi gói thuốc bột sủi chứa:- Hoạt chất: Paracetamol ….. 250mg- Tá dược: Acid citric khan, Natri hydrocarbonat khan, natri carbonat khan, con đường trắng, Aspartam, sorbitol, providon K30, natri saccharin, mùi hương cam, natri benzoat toàn diện một gói bột sủi bọt.

Bạn đang xem: Thuốc effer paralmax 250 viên sủi

Chỉ định (Thuốc sử dụng cho bệnh dịch gì?)Điều trị các chứng đau và/hoặc nóng từ nhẹ mang đến vừa sinh sống trẻ em.Chú ý: từng gói có chứa khoảng chừng 153,84mg natri phải cần chú ý đến chế độ ăn từng ngày trong trường hợp căn bệnh nhân gồm chỉ định nạp năng lượng kiêng muối.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng dung dịch này?)- không dùng cho người mẫn cảm với ngẫu nhiên thành phần như thế nào của thuốc.- những người suy giảm tác dụng gan nặng.- người bệnh thiếu hụt glucose–6–phosphat dehydrogenase.- bệnh nhân nhiều lần thiếu máu, người bị bệnh suy giảm tác dụng thận nặng.

Liều dùng Liều thông thường rất có thể sử dụng:+ trẻ em em từ là một đến 2 tuổi: 120mg paracetamol/lần (720mg bột thuốc/lần).+ trẻ nhỏ từ 2 đến 3 tuổi: 160mg paracetamol/lần (960mg bột thuốc/lần).+ trẻ nhỏ từ 4 mang đến 5 tuổi: 1 gói/lần.+ trẻ em từ 6 mang lại 8 tuổi: 320mg paracetamol/lần (1920mg bột thuốc/lần).+ trẻ em từ 9 mang lại 10 tuổi: 400mg paracetamol/lần (2400mg bột thuốc/lần).+ trẻ nhỏ từ 11 tuổi: 2 gói/lần.Để giảm nguy cơ quá liều, tránh việc cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đâu hoặc hạ sốt trong tầm 24 giờ. Hoặc cần sử dụng thuốc theo hướng dẫn của chưng sĩ.

Cách dùng: sử dụng thuốc, tổ hợp thuốc vào một ít nước phù hợp, uống ngay sau khoản thời gian thuốc rã hết, các lần phương pháp nhau không dưới 4 giờ.

Lưu ý: ko được kéo dãn việc cần sử dụng paracetamol nhằm tự chữa bệnh cho trẻ nhỏ khi:+ Triệu chứng đau đã kéo dãn dài kéo dài quá 5 ngày.+ Triệu triệu chứng sốt cao (trên 39,6 độ C) đã kéo dãn dài quá 3 ngày).+ bệnh nặng hơn hoặc gồm triệu chứng khác xuất hiện.

Xem thêm: Khu Xạ Trị Trong Ngày Bệnh Viện Ung Bướu Cơ Sở 2 Chính Thức Đi Vào Hoạt Động

Tác dụng phụ - Ban da và hồ hết phản ứng khác thỉnh phảng phất xảy ra. Thường xuyên là ban đỏ hoặc ngươi đay, nhưng đôi lúc nặng hơn và có thể kèm theo sốt bởi vì thuốc cùng thương tổn niêm mạc. Trong một số trường hợp hiếm hoi có thể gây giảm bạch huyết cầu trung tính, sút tiểu cầu và giảm cục bộ huyết cầu, suy gan.- Ít gặp: Ban da, bi đát nôn, nôn, loạn chế tạo máu, thiếu máu, căn bệnh thận, độc tính thận khi lạm dụng dài ngày.- hiếm gặp: phản bội ứng quá mẫn.Thông báo cho bác bỏ sĩ những tác dụng không mong muốn muốn gặp gỡ phải khi sử dụng thuốc.

Thận trọng (Những chú ý khi cần sử dụng thuốc)Đôi khi có phản ứng da có ban dát sần ngứa cùng mày đay; bội phản ứng vượt mẫn khác bao gồm phù thanh quản, phù mạch.Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu và giảm toàn bộ huyết cầu đã xẩy ra với việc áp dụng những dẫn hóa học p–aminophenol, đặc trưng khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch huyết cầu trung tính ban xuất huyết bớt tiểu ước đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch huyết cầu hạt ở tín đồ bệnh sử dụng paracetamol.Phải dùng paracetamol bình an ở tín đồ bệnh có thiếu máu từ trước, vì bệnh xanh tím hoàn toàn có thể không bộc lộ rõ, tuy vậy có đa số nồng độ cao nguy khốn của methemoglobin trong máu.Uống nhiều rượu có thể tăng độc tính cùng với gan của paracetamoll; buộc phải tránh hoặc tiêu giảm uống rượu.Dùng thận trọng với người bị suy giảm tác dụng gan hoặc thận, bạn bị phenylceton – niệu.Không cần dùng tầm thường với thuốc hạ nóng khác tất cả chứa paracetamol.Bác sĩ cần lưu ý bệnh nhân về các dấu hiệu của bội phản ứng trên da rất lớn như hội triệu chứng Steven – Johnson (SJS), hội hội chứng hoại tử domain authority nhiễm độc (TEN) xuất xắc hội chứng Lyell, hội triệu chứng ngoại ban nhọt mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Tương tác thuốc (Những xem xét khi dùng tầm thường thuốc với lương thực hoặc thuốc khác)Uống nhiều năm ngày cùng liều cao paracetamol:- làm tăng tính năng chống đông của courmarin và dẫn hóa học indantion.- rất có thể gây hạ nóng nghiêm trọng khi dùng đồng thời phenothiazon.- Uống rượu không ít và dài ngày hoàn toàn có thể tăng nguy cơ tiềm ẩn paracetamol gây độc mang đến gan.- Thuốc kháng co đơ (gồm phenytoin, barbiturate, carbamazepin) gây chạm màn hình enzyme sống microsom thể gan, rất có thể làm tăng tính ô nhiễm của paracetamol. Quanh đó ra, cần sử dụng đồng thời isoniazid cùng với paracetamol cũng hoàn toàn có thể dẫn cho tăng nguy cơ độc tính với gan.

Bảo quản: nơi khô ráo, dưới 30 độ C, kị ánh sáng.

Đóng gói: vỏ hộp 30 gói x 1,5g

Thương hiệu: Boston (Việt Nam)

Nơi sản xuất: Việt Nam

Mọi tin tức trên phía trên chỉ mang tính chất tham khảo. Việc thực hiện thuốc yêu cầu tuân theo hướng dẫn của chưng sĩ, dược sĩ.Vui lòng đọc kĩ thông tin cụ thể ở tờ rơi phía bên trong hộp sản phẩm.