Quà bộ quà tặng kèm theo sinh nhậtMua thành phầm thứ 2 giá 1kSản phẩm ưu đãi giảm giá đến 50%Ưu đãi bất ngờ, xây cất riêng cho từng thành viênQuà tặng kèm nâng hạng VIPTích điểm đến 6% cho khách hàng VIP
Hoạt chất: Paracetamol 500mg.

Bạn đang xem: 1 hộp efferalgan bao nhiêu viên

Công dụng: Điều trị những chứng nhức và/hoặc sốt như nhức đầu, chứng trạng như cúm, nhức răng, nhức mỏi cơ, đau bụng kinh.

Đối tượng sử dụng: tín đồ lớn/Trẻ em

Hình thức: Viên nén sủi bọt

Thương hiệu: UPSA SAS

Nơi sản xuất: UPSA SAS (Pháp)


Các vẻ ngoài giao hàng

*
Freeship cho đơn hàng từ  300.000 VNĐ


Thành phần

Hoạt chất: Paracetamol 500mg

Thành phần khác: Acid citric khan, Natri carbonat khan, Natri hydrogen carbonat, sorbitol, Natri saccharin, Natri docusate, Povidone, Natri benzoat, vừa đủ cho một viên nén sủi bọt.

Chỉ định (Thuốc dùng cho căn bệnh gì?)

Thuốc cần sử dụng điều trị các chứng đau và/hoặc sốt như nhức đầu, tình trạng như cúm, nhức răng, mệt mỏi cơ, đau bụng kinh.

Chống chỉ định (Khi nào không nên dùng thuốc này?)

Thuốc này không được dùng một trong những trường thích hợp sau:

- không phù hợp với paracetamol hoặc với propacetamol hydrocloride (tiền hóa học của paracetamol) hoặc những thành phần của thuốc.

- dịch gan nặng.

Liều dùng

* bí quyết dùng

Hòa tan trọn vẹn viên thuốc trong 1 ly nước phệ và uống.

Nếu trẻ sốt trên 38,5°C, hãy làm phần đông bước dưới đây để tăng công dụng của việc dùng thuốc:

- Cởi vứt bớt xống áo của trẻ.

- đến trẻ uống thêm hóa học lỏng.

- Không để trẻ ở chỗ quá nóng.

- nếu như cần, tắm mang đến trẻ bằng nước ấm, có nhiệt độ thấp rộng 2°C đối với thân sức nóng của trẻ.

* thời hạn điều trị

- thời hạn điều trị được giới hạn:

- Đến 5 ngày trong những trường thích hợp đau.

- Đến 3 ngày trong những trường hợp sốt.

Nếu cơn đau kéo dài thêm hơn nữa 5 ngày hoặc sốt kéo dài ra hơn nữa 3 ngày cùng nếu chứng trạng này xẩy ra nghiêm trọng rộng hoặc có bất kỳ triệu triệu chứng khác, ko được tiếp tục sử dụng dung dịch mà không có sự gật đầu của bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn.

*Liều dùng:

- Liều sử dụng phải được tính theo cân nặng của trẻ. Tuổi phù hợp tương ứng với cân nặng được trình bày bên dưới chỉ nhằm tham khảo. Để tránh nguy hại quá liều, nên kiểm tra và xác thực các thuốc ăn với (bao bao gồm cả dung dịch kê đối chọi và không kê đơn) không đựng paracetamol.

- Dạng dung dịch này chỉ dùng cho tất cả những người lớn và trẻ em có trọng lượng trên 17kg (khoảng 5 tuổi trở lên).

- Đối với con trẻ em

 + Liều paracetamol hàng ngày tính theo trọng lượng của trẻ, tuổi của con trẻ chỉ nhằm tham khảo, hướng dẫn. Còn nếu như không biết khối lượng của trẻ, cần được cân trẻ để tính liều tương thích nhất.

 + Paracetamol có tương đối nhiều dạng phân liều không giống nhau để điều trị phù hợp tùy theo trọng lượng của từng trẻ.

 + Liều khuyên nhủ dùng hằng ngày của paracetamol dựa vào vào trọng lượng của trẻ: khoảng 60mg/kg/ngày, chia nhỏ ra làm 4 lần hoặc 6 lần, tương đương khoảng 15mg/kg mỗi 6 giờ, hoặc 10mg/kg từng 4 giờ. Liều tối đa hàng ngày không được vượt thừa 3g.

 + không uống nguyên viên thuốc. Hòa tan trọn vẹn viên thuốc trong một ly nước trước lúc uống.

Cân nặng (kg)

Tuổi yêu thích hợp*

(năm)

Hàm lượng Paracetamol /liều

(mg)

Số viên thuốc Effervescent/ liều

Khoảng cách tối thiểu giữa những lần dùng thuốc(giờ)

Liều về tối đa mỗi ngày (viên)

17 - = 3 ly rượu từng ngày).

 - ngán ăn, chứng nạp năng lượng vô độ hoặc suy mòn, suy dinh dưỡng kéo dài (tức yếu dự trữ glutathione làm việc gan).

 - Mất nước, giảm thế tích máu.

 - Không hấp phụ fructose.

Xem thêm: 25 Sáng Chế Tuy Đơn Giản Mà Hữu Ích Vô Vàn Khiến Bạn Bất Ngờ

 - bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của bội nghịch ứng trên da rất lớn như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hội hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hoặc hội bệnh Lyell, hội triệu chứng ngoại bàn nhọt mủ body toàn thân cấp tính (AGEP).

* Thận trọng

 Nếu triệu hội chứng đau dai dẳng quá 5 ngày hoặc còn sốt thừa 3 ngày, hoặc thuốc không đủ hiệu quả, hoặc thấy mở ra các triệu chứng khác, không liên tiếp điều trị mà không hỏi chủ kiến bác sĩ của bạn.

- trường hợp nạp năng lượng kiêng muối hoặc ăn nhạt (giảm muối) cần hãy nhờ rằng trong mỗi viên thuốc gồm chứa 412,4mg Na nhằm tính vào khẩu phần nạp năng lượng hàng ngày.

- Thuốc đựng sorbitol. Vì chưng đó, không nên dùng dung dịch này bên trên những bệnh nhân không dung nạp với fructose (một bệnh dịch hiếm chạm mặt về chuyển hóa).

* áp dụng cho thiếu nữ có thai cùng cho bé bú

 - thiếu phụ có thai

dữ liệu dịch tễ học từ những việc dùng liều khám chữa paracetamol bằng đường uống cho biết không có công dụng không mong ước nào trên thanh nữ mang bầu hoặc lên sức mạnh phôi bầu hoặc con trẻ sơ sinh.

Các phân tích về công dụng sinh sản cùng với paracetamol cần sử dụng đường uống dường như không cho thấy ngẫu nhiên dị dạng hoặc độc tính đối với phôi. Các dữ liệu sau này trên đàn bà mang bầu đã cần sử dụng quá liều paracetamol cho biết không làm cho tăng nguy cơ tiềm ẩn dị dạng.

tuy nhiên, Efferalgan chỉ nên được dùng cho đàn bà mang thai sau khi đã được tiến công giá cẩn thận giữa tiện ích điều trị cùng nguy cơ. Ở người bị bệnh mang thai, liều lời khuyên và thời gian dùng thuốc đề nghị được quan sát và theo dõi chặt chẽ.

- Thời kỳ cho nhỏ bú

sau khoản thời gian uống, một lượng bé dại paracetamol được ngày tiết vào sữa mẹ. Đã có report về phát ban nghỉ ngơi trẻ bú sữa mẹ. Tuy nhiên paracetamol được coi như xét là cân xứng đối với thiếu nữ cho nhỏ bú, tuy nhiên cần thận trọng khi sử dụng Efferalgan cho thanh nữ trong thời kỳ cho con bú.

Theo vẻ ngoài chung, thiếu phụ mang bầu hoặc đang cho nhỏ bú, trước khi sử dụng một số dung dịch nào, nên hỏi chủ kiến bác sĩ hoặc dược sĩ.

* tác động trên tài năng lái xe cộ và vận hành máy móc

chưa có tác động nào của thuốc lên tài năng lái xe cộ và vận hành máy móc được báo cáo.

Tương tác thuốc (Những xem xét khi dùng chung thuốc với thực phẩm hoặc dung dịch khác)

- Nếu bác sĩ hướng đẫn đo mật độ acid uric hoặc đường huyết, bạn phải báo là bản thân đang dùng thuốc này.

- Để tránh ảnh hưởng giữa những thuốc, hãy thông báo cho bác sĩ hoặc dược sĩ của công ty những thuốc khác bạn đang dùng hoặc mới dùng, bao gồm cả các thuốc không buộc phải kê đơn.

- Ảnh hưởng của Efferalgan lên những thuốc khác

Efferalgan rất có thể làm tăng năng lực xảy ra các tác dụng không mong muốn khi sử dụng với những thuốc khác.

 + thuốc uống phòng đông máu: Dùng mặt khác paracetamol với các coumarin bao hàm warfarin hoàn toàn có thể làm biến hóa nhẹ trị số INR. Trong trường hợp này, cần tăng tốc theo dõi trị so INR trong thời hạn sử dụng kết hợp cũng như trong 1 tuần sau thời điểm ngưng điều trị với paracetamol.

- Ảnh hưởng của những thuốc khác lên Efferalgan

 + sử dụng đồng thời với phenytoin có thể dẫn mang đến giảm công dụng của paracetamol và có tác dụng tăng nguy cơ tiềm ẩn độc tính đối với gan. Những người bệnh đang điều trị bởi phenytoin phải tránh sử dụng paracetamol liều mập và/hoặc kéo dài. Phải theo dõi người bị bệnh về dấu hiệu độc tính đối với gan.

 + Probenecid có thể làm bớt gần 2 lần về độ thanh thải của paracetamol bằng cách ức chế sự liên hợp của nó cùng với acid glucuronic. Nên xem xét sút liều paracetamol khi áp dụng đồng thời cùng với probenecid.

 + Salicylamide có thể kéo dãn thời gian ban thải (t½) của paracetamol.

 + những chất gây cảm ứng enzyme:cần không nguy hiểm khi thực hiện đồng thời paracetamol với những chất gây chạm màn hình enzyme. Phần lớn chất này bao gồm nhưng giới hạn max barbiturates, isoniazid, carbamazepine, rifampin và ethanol (Xem quá liều và phương pháp xử trí).

 + sử dụng đồng thời với các thuốc đẩy nhanh quá trình làm trống rỗng dạ dày như metoclopramid với domperidon hoàn toàn có thể làm tăng hấp thu với khởi phát chức năng của paracetamol.

 + do cholestyramin rất có thể làm bớt hấp thu paracetamol, tránh việc dùng cholestyramin trong vòng một tiếng sau khi dùng paracetamol.

- Ảnh tận hưởng của paracetamol lên những thuốc khác

Paracetamol rất có thể làm tăng nồng độ huyết tương của chloramphenicol. Tác động này được quan lại sát khi dùng chung với paracetamol tiêm tĩnh mạch.

Danh mục những tá dược trong thuốc cần chăm chú để áp dụng thuốc an toàn đối với một vài bệnh nhân: Sorbitol, Natri.

Bảo quản: bảo quản dưới 30°C

Đóng gói: Hộp 4 vỉ x 4 viên thuốc nén sủi bọt

Thương hiệu: UPSA SAS

Nơi sản xuất: Công ty UPSA SAS (Pháp)

Mọi tin tức trên phía trên chỉ mang tính chất chất tham khảo. Việc áp dụng thuốc cần tuân theo phía dẫn của chưng sĩ, dược sĩ.